9 ตอบกลับ

ถ้าทานนมแม่อย่างเดียวถือว่าปกติค่ะลูกที่บ้านก็เป็นค่ะเดี๋ยวก็หายน่ะค่ะพยายามให้ลูกดูดนมให้เกลี้ยงเต้าค่ะแล้วก็จะดีขึ้น

เป็นปกติของเด็กแรกเกิดจ้าแม่ แต่ถ้าน้องมีอาการถ่ายเยอะกว่าปกติ งอแงผิดปกติ ซึม ไม่ทานนม หรือมีไข้ ต้องพาน้องไปหาหมอนะคะ

น้องทานนมแม่มั้ยค่ะ ถ้าทานนมแม่ น้องทานน้ำนมส่วนหน้าไปเยอะค่ะเลยทำให้ถ่ายบ่อย

ปกติจ้าถ้าทานนมแม่ เพราะน้องได้รับน้ำนมส่วนหน้าไปเยอะ

VIP Member

เป็นเรื่องปรกติจ้าเด็กที่ถ่ายไม่บ่อยจะมีปัญหาจ้า

ขับขี้เทาออกคะ. เรื่องปกติของเด็กวัยนี้คะ

น้องกำลังขับสารเหลืองออกจากร่างกายค่ะ

VIP Member

ทานนมแม่ค่ะ ย่อยง่าย

ปกติจ้า