3 ตอบกลับ

ทำใจให้สบายๆค่ะแม่ ถ้าให้เราแนะนำ คำแนะนำของเราอาจจะไร้สาระนิดนึง อีกไม่กี่วันก็คลอดแล้ว กินทุกสิ่งอย่างที่แม่อยากกินแค่ไม่อันตรายสำหรับลูกค่ะ เพราะหลังคลอดถ้าคนแก่แถวบ้านเค้าซีเรียสแม่จะได้กินแค่หมูปิ้งเนื้อปิ้งปลาปิ้ง แกงหัวปลี แกงเลียง แล้วก็น้ำร้อนน้ำขิง เป็นอาหารหลักค่ะ นี่วันไปนอนรอคลอดกะว่าจะสั่งพิซซ่ามาเลี้ยงพยาบาลเลยค่ะ ตัวเองก็จะกินให้หายอยากซักสามสี่ชิ้น 5555 อยากกินอะไรก็รีบกินก่อนวันจะคลอดค่ะ ลูกหนัก 2600+ แล้วแม่ไม่ต้องเครียดหรอกค่ะ คลอดออกมาแล้วแป๊บเดียวก็โตทันเพื่อน ผลอัลตราซาวนด์อาจจะคลาดเคลื่อนได้ แม่ไม่ต้องกังวลมากหรอกค่ะ

บำรุงคะ เน้นหลากหลายไม่เฉพาะเจาะจง ช่วงเดือนสุดท้ายนี้แหละบำรุงดีน้ำหนักน้องขึ้นเยอะ (เราผู้ที่น้ำหนักขึ่นเดือนสุดท้าย3โล ลูกคลลอดมา4,200กรัม)

เกิน2500 ก็ถือว่าโอเคแล้วนะแม่น้องอยากออกมาโตข้างนอกแล้ว555 น้องสาวเราคลอดออกมา2400 ทุกวันนี้1ขวบ8เดือน จะ40แล้ว ออกมาโตข้างนอก🤣