11 ตอบกลับ

ปกติค่ะ เราก็เป็นประมาณอาทิตย์แรก ลูกมีเลือดออกจากจิ๊มิ๊ แต่ไม่ได้ตกใจ เพราะหมอบอกตั้งแต่ก่อนออกจากรพ.แล้ว ว่าอาจจะเป็นค่ะ เพราะเป็นฮอร์โมนแม่ติดมา บางทีก็อาจจะเป็นเหมือนตกขาวออกมาได้ค่ะ วันที่ไปหาหมอตอนครบ1อาทิตย์ก็ยังออกมา หมอก็ยังบอกว่าปกติค่ะ

VIP Member

ถ้าเป็นลูกสาว ปกติค่ะแม่เป็นฮอร์โมนจะมีนิดหน่อยแค่ช่วงวันแรกๆแล้วหายไปเองค่ะ บ้านนี้ก็เป็นค่ะคุณหมอและพยาบาลแจ้งไว้ตั้งแต่แรกๆแล้วค่ะว่าเป็นปกติของลูกสาว

เป็นเลือดประจำเดือนของเด็กค่ะจะมีแค่แรกเกิดมีเป็นบางคน

ลองอ่านค่ะ แต่ถ้าไม่สบายใจก้อไปหาหมอ

ความรูใหม่ค่ะ ขอบคุณค่ะ

VIP Member

ปกติฮอร์โมนแม่ติดมาค่ะ

พาไปพบคุณหมอดีกว่าค่ะ

พาน้องไปหาหมอค่ะแม่

ไปหาหมอดีที่สุดจ้า

หาหมอค่ะ