33 ตอบกลับ

ไม่ทราบว่าทานได้มั้ย แต่ช่วงตั้งครรภ์ไตรมาสแรก ต้องกินวันล่ะ1-2ขวด เพราะมีอาการเหมือนจะอ้วกหลังกินข้าวเสร็จ กินทั้งรสเลมอนและรสส้มเลยค่ะ ช่วงหลังๆ3เดือนเป็นต้นไปเลิกดื่มค่ะ ทำให้นน ขึ้น

เรากินทับทิมบ่อยมากค่ะ อ่านข้างขวดก็ไม่ได้ห้ามคนท้องนะค่ะ ไม่รู้ว่ากินได้มั้ยแต่ก็กินประจำ

แนะนำไม่ให้ทานดีกว่าค่ะ อาจมีส่วนผสมที่ไม่ดีต่อเด็ก ถ้าคุณแม่ทานแล้ว ก็ไม่ว่ากันค่ะ

เราก็ไม่เคยทานตั้งแต่ท้องแฟนก็ด่าห้ามกิน ไม่รู้ว่ากินได้ไหม แต่ก็อยากลอง

ทานเลยจ้า สดชื่นดีด้วย😘

บ้านนี้ดื่มประจำเพราะใช้ผสมกับไฟเบอร์ที่คุณหมอให้มาค่ะ

VIP Member

ตอนท้องก็ทานเหมือนกันค่ะ แต่ไม่บ่อย เพราะน้ำตาลเยอะค่ะ

ทานได้ค่ะ เพราะมันไม่ได้บอกว่าหญิงตั้งครรภ์ห้ามทาน

บ้านนี้ถามหมอละ หมอบอกทานได้จ้า แค่ระวังน้ำตาลค่ะ

ได้จร้า บ้านนี้ วันละขวดคะ คนท้องต้องการวิตามินซี

บ้านนี้ก็กิน แต่ชอบสีแดง ทับทิมคะ