12 ตอบกลับ

ส่วนตัวแม่นะคะ แม่ทานวันละ2ลูกเลยค่ะ ท้องแรก แม่ชอบทานมากค่ะ ทานทุกวันเลย แต่แม่ก็ไม่ได้คลอดง่ายนะคะ ส่วนตัวแม่คลอด39วีคแล้วค่ะ เลยกำหนดมาแล้วค่ะ คลอดเองไม่ออก ต้องผ่าค่ะ กินได้นะคะแม่ แต่อย่ากินเยอะค่ะ ใครที่ว่ากินสัปปะรดตลอดใกล้คลอด จะคลอดง่าย ไม่จริงนะคะ ถ้าจะคลอด ขึ้นอยู่กับตัวเราจ้าา.

แต่เคยไปอ่านเจอเหมือนว่าแกนสับปะรดมีอะไรสักอย่างที่สามารถทำให้แท้งได้นะคะ บ้านนี้ก็กินเหมือนกันแต่ไม่กินถึงแกน

จริงจ้า ลองไปอ่านในgoogleก็ได้จ้าแม่

กินได้อย่ากินเยอะค่ะ กินพอให้หายอยากเพราะ 1.หวาน น้ำตาลสูง 2.เสี่ยงคลอดก่อนกำหนดค่ะ

กินได้ค่ะ แต่อยากกินมาก สัปปะรดมีวิตามินสูง บำรุงสมองค่ะ ชอบทานเหมือนกันค่ะ

กินได้ค่ะ แต่กินมาก็ไม่ได้ บ้านนี้ก็ชอบเพราะมันหวาน แต่ของหวานกินแต่พอควรค่ะ

ตอนท้องอยากกินสัปรดหวานๆตอนท้องได้8เดือนค่ะ กินแทบทุกวันจนคลอดเลยค่ะ

บ้านนี้กินแต่4เดือนตอนนี้เข้า7เดือนแล้วปกตดีนะ กินทุกวันเพราะปลูกเอง😅

ดีจังเลยค่ะ นี่ต้องไปซื้อกินเอาวันละถุง ถุงละ60เบยแม่ ได้มาแค่4ลูกน้อยๆ แงงง🤣

ไม่เเนะนำค่ะ บ้านนี้ท้องเเรกกินสองวันคลอดเลย

ไม่เกี่ยวไมคะแม่ บ้านนี้กินทุกวัน ไม่คลอดเลยค่ะ ขึ้นอยู่กับตัวแม่ด้วยค่ะ ขึ้นอยู่ว่าตอนไหนเราจะคลอด.

เราก็ชอบค่ะ ทานพอประมาณค่ะแม่

ทานไป 4 ลูกถือว่าเยอะไหมคะลูกเล็กๆเหมือนฝรั่งกิมจู

ทานพอประมาณจ้า