อัพเดทอาการน้อง ที่มรอาการท้องอืดและติดเชื้อค่ะ.

#ทางโรงพยาบาลได้ส่งตัวน้องไปรักษาต่อที่ โรงพยาบาลในตัวเมือง ให้กับแพทย์เฉพาะทางได้รักษา เมื่อวันที่ 26/09/63 เวลา12:00 น. ตอนนี้น้องอยู่หอผู้ป่วยหนักเด็กทารกแรกเกิด. (NICU) คุณหมอได้ทำการหาสาเหตุที่น้องท้องอืด และการติดเชื้อโดยให้ยาฆ่าเชื้อ โดยติดตามดูอาการวันต่อวัน..และดูว่าน้องตอบสนองกับยาตัวไหน...เมื่อคืนคุณหมอได้ทำการสวนล้างลำไส้ให้น้อง ทำให้น้องถ่ายออกมาเองได้2ครั้งแต่ท้องยังไม่ยุบและยังอืดอยู่ แต่หลังจากที่น้องถ่ายออกมา2ครั้งแล้วทำให้ท้องนิ่มลงนิดหน่อยค่ะ วันนี้(27/09/63) เวลา09:00น. จะมีแพทย์ศัลยกรรมตกแต่งมาตรวจดูว่าน้องสามารถถ่ายเองได้โดยที่ไม่ต้องสวนไหม.!ถ้าวันนี้น้องถ่ายเองได้ก็ไม่ต้องผ่าตัด เดี๋ยวยังไงพรุ้งนี้แม่จะมาอัพเดทอาการอีกทีนะคะ. #ขอบคุณทุกๆกำลังใจด้วยนะคะ 🙏🙏

1 ตอบกลับ

น้องได้กี่เดือนคะ

น้องพึ่งคลอด ได้4วันค่ะ.