2 ตอบกลับ

จากส่วนตัวที่เคยพาลูกสาวไปพบแพทย์มา แล้วน้องกินเต้ามาตลอด ไม่กินนมขวดเลย หมอเลยแนะนำให้ทานนมกล่องUHT สูตรใดก็ได้ที่ไม่ใช่ช็อคโกแลตและไม่มีน้ำตาล แต่ถ้าท่านนมพงแล้วจะเปลี่ยนมาเป็นนมกล่องก็ได้แต่เขาก็อาจจะไม่กลับไปนมพงเลย แล้วก็ฝคกดูดหลอดไปเลื่อยๆ เพราะตอนนี้ลูกสาวก็ใกล้จะขวบแล้วอีกไม่กี่วัน ให้น้องทานนมแพะพรีมเมียมค่ะ น้องกินนมแพะและก็กินเต้าด้วย คุณแม่ก็ลองดูให้น้องท่านก่อนค่ะเพื่อลองรสชาติและจะได้ปรับตัวด้วยค่ะ

ขอบคุณพี่มากๆนะคะ. กินสลับกันใช่มั้ยค่ะ กินเต้า แล้วก็นมกล่อง

ขอบคุนนะคะ