9 ตอบกลับ

บ้านนี้ท้อง2 ตอนรี้ได้5เดือนกับอีก2สัปดาห์ ด้วยความที่เลือดจางอิแม่เหนื่อยตั้งแต่ท้องเลยค่ะ😅 อึดอัดมาก เพลียมาก เหนื่อยมาก ฉี่ก็บ่อยมาก จามทีฉี่เล็ดกันเลย นั่งส้วมไม่เท่าไหร่นั่งลงย่อๆละตึงจิมิมากๆหน่วงๆหนักๆเจ็บๆเหมือนมีอะไรจะหลุดออกมาตลอด เหนื่อยกับตัวเองเหนื่อยกับลูกอีกคนแรกกำลังซนเลยค่ะ บางวันเบื่ออาหาร กินอะไรก็ไม่ลง แต่น้ำหวานๆนี่กินได้มุกวันเลย🤭 ชีวิตแม่ท้องที่แสนลำบากมันกลับมาอีกแล้ว😂

เหมือนกันเลยค่ะบ้านนี้😅ตอนนี้22+3วีค ท้อง3เเล้วค่ะเหนื่อยง่าย เดินในบ้านนิดเดียวก้อเหนื่อย อยากนอนบ่อย กินข้าวเเค่พอดีก้อรุ้สึกแน่นๆ ฉี่บ่อย ไม่อบากลุกไปไหนเลยค่ะ😅

บ้านนี้ห้าเดือนกว่าค่ะท้องสามหายใจลำบากตอนนอนค่ะฉี่บ่อยเป็นตั้งแต่ท้องอ่อนๆเลยค่ะเดินยืนนานๆก็ไม่ได้ปวดหลังปวดจิมิลงขาหนีบเลยค่ะ2ท้องแรกไม่เป็นค่ะ🤣

เริ่มแล้วเหมือนกันจ้าแม่😅

บ้านนี้5เดือน กลางคืนฉี่บ่อยมากค่ะ ปวดเมื่อย เอวมากเวลานอนพลิกเเล้วพลิกอีกกว่าจะหลับ🤣

เหมือนกันเลยแม่ 😂😂

VIP Member

เป็นทั้งหมดที่ว่ามาเลยค่ะ ทั้งนี้ท้องแฝดด้วยเริ่มนอนท่าแล้ว

เป็นเหมือนกันค่ะ เดินนิดเดียวก็เหนื่อยแล้ว #ท้อง5เดือนค่ะ

จริงๆ เลยค่ะ นิดเดียวก็เหนื่อย หอบ

บ้านนี้ท้องได้6เดือนตอนกลางคืนหายใจลำบากค่ะและฉี่บ่อยค่ะ

เรานั่งกินข้าวยังรู้สึกอึดอัดรู้สึกเหนื่อยเลยค่ะ5555

ทำได้แค่อดทนค่ะแม่ 😂

ใช่เลยค่ะ

อดทนกันต่อไปค่ะแม่😂