13 ตอบกลับ

ไปร้านขายยาค่ะ แจ้งว่าตั้งครรภ์ด้วยนะคะ เขาจะถามว่าตั้งครรภ์กี่วีค แล้วเขาจะจัดยาให้ค่ะ

พาราคะแต่เราว่าไปพบหมอละให้จัดยาให่ปลอดภัยกว่านะคะเพราะถ้าซื้อตามร้านทั่วไปก้กลัว

เบื้องต้นที่ทานได้จะเป็นยาพาราค่ะ (ทิฟฟี่ ดิคลอเจน ห้ามทานนะคะ)

พาราได้ค่ะ แต่ถ้าไม่หายลองไปหาหมอนะคะแม่ อย่าหายาอื่นมากินเอง

อนะนำหาหมอนะคะ คนท้องไม่ควรหายาทานเอง แต่หลักๆพาราทานได้คะ

ทานพาราได้ค่ะ บ้านนี้กินไอติมลดอุณหภูมิเอาด้วยค่ะ

ทานพาราได้ค่ะไม่ดีขึ้นพบหมอนะคะดีสุด

ขอบคุณนะคะ

พาราอย่างเดียวละทานเยอะไม่ได้อีก 😅

ทานพาราได้อย่างเดียวค่ะ

Super Mum

แนะนำหาหมอดีกว่านะคะ