7 ตอบกลับ

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ เวียนหัวอยากอ้วกทั้งวัน นอนไม่ได้ อ้วกเสร็จก็กลับมาเป็นต่อ จนวันหมอนัดเราก็บอกหมอไปตามตรง ว่ากินยาตัวนี้ไม่ได้ หมอก็จะเปลี่ยนยาให้ค่ะ เเต่ยาอันที่หมอให้ก็มีอาการเหมือนกันเลย เเต่ก็ต้องกินค่ะ เพื่อลูก 🥹

กินไม่ได้ควรบอกหมอนะคะ ยาที่หมอให้เป็นยาบำรุงเด็กทั้งนั้น ถ้าไม่ได้กินแล้วน้องมีปัญหาต้องยอมรับให้ได้นะคะ

เคยแจ้งไปแล้วค่ะแต่หมอก็ไม่เปลี่ยนยาให้เลย

ลองปรับเวลาดูนะคะจากตอนเช้าให้ทานก่อนนอนเราก็ปรับเวลาเอาทานตอนเช้าแล้วเหนือยง่ายคอแห้ง

ยาบำรุงที่หมอให้ถ้าไม่ได้ทานมีผลต่อแม่หลังคลอดค่ะ เช่นกระดูกพรุนค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ไม่กินเลยคะ น้องสมบูรณ์แข็งแรงมาก น้ำ3700

กินตอนเช้าไม่ได้ เปลี่ยนเป็นกินก่อนนอนดูนะคะ

ขอบคุณค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะ เลยเปลี่ยนเป็นกินก่อนนอน