7 ตอบกลับ

ถ้าแม่มีสิทธิ์ประกันสังคม ตอนคลอดต้องใช้ประกันสังคมค่ะ ไม่สามารถใช้สิทธิ์บัตรทองได้ แต่ถ้าแม่มีสิทธิ์บัตรทองและสามีมีประกันสังคมสามารถใช้สิทธิ์บัตรทองคลอดและไปเบิกประกันสังคมของสามีได้ค่ะ

ถ้าคลอดที่​ รพ​ ที่มีสิทธิ์​ประกันสังคมต้องใช้สิทธิ​ประกันสังคม​ค่ะ​ บ้านนี้ก้อใช้สิทธิ์​ประกัน​สังคม​ค่ะ

เห็นเพื่อนบอกได้นะ คลอดสิทธิ์​30บาทตัวเอง แล้วเอาสิทธิ์​ประกันสังคมแฟนไปเบิก

ได้ค่ะ ใช้ของสามีเบิกคลอดได้ค่ะ

ใช้สิทธิ์ของแฟนไปเบิกได้ค่ะ

ถ้าเบิกของสามีได้ค่ะ 13000

แล้วหลังจากเบิก นานไหมคะ กว่าเงินจะเข้าคะแม่

ตามค่ะ