9 ตอบกลับ

ลองซื้อที่ตรวจครรภ์มาลองตรวจดูดีไหมคะ หากตรวจแล้วไม่แน่ใจ ก็ไปตรวจที่รพ.นะคะ อาการเจ็บท้องน้อยและไม่มีอาการอื่นร่วมด้วยไม่ได้บอกว่าจะท้องเสมอไปค่ะ อาจจะเป็นอย่างอื่น

VIP Member

ไม่เกี่ยวกันนะคะ/แต่ของเราช่วงแรกเราก้เสียดท้องน้อยแปล็บๆตอนนั่นไม่รู้ว่ามีน้องแล้วไปเดินเยอะคะ เสียดจนผิดปกติบวกกับคัดเต้านมด้วย เลยลองตรวจดูถึงรู้ว่ามีน้องคะ

ควรดูจากรอบประจำเดือนคะ ว่ามาปกติไหม หรือ ซื้อที่ตรวจมาเช็คให้เเน่ใจดีกว่าคะ อาการปวดไม่สามารถบอกการท้องได้ 😅

ไม่เกี่ยวกันคะเราท้องเเรกๆหรือท้องแล้วไม่รู้ก็ไม่เคยเจ็บท้องน้อยเรย เเต่มีอาการอ่อนเพลียอยากนอนตลอดเวลา

เอิ่มมม คนปวดท้องน้อยก็ท้องทุกคนสิคะ 🥺

อาจจะเกิดจากมดลูกขยายตัวน้าาา

ต้องตรวจดูถึงจะรู้ค่ะ

Super Mum

ต้องลองตรวจดูนะคะ

Super Mum

ลองตาวจดูค่า