5 ตอบกลับ

บ้านนี้ 40+2 กำหนด 21 กันยา ปากมดลูกไม่เปิด เงียบมาก วันนี้ไปรพ.(23/9/64)หมอกระตุ้นปากมดลูกให้เปิด ภายในอาทิตย์นี้ ถ้าไม่มีอาการอะไรเลย เจ็บคลอด น้ำคร่ำไหล วันที่ 30/9(จะเข้า อายุครรภ์ 41+2) หมอจะทำการเร่งคลอดให้คะ แต่ถ้าเด็กตัวใหญ่หรือกระดูกเชิงกรานแคบ ก็คงต้องผ่าตัด สู้ๆนะคะ บ้านนี้อยากแตกมาก แน่นไปหมด

หมอนัดแม่วันไหนคะ เด๋วหมอคงกระตุ้นให้คะแม่ ปกติบ้านนี้ ท้องมา2 ท้องคลอด38+ มาท้องนี้ท้องที่ 3 น้องไม่ยอมออกสักที แน่นมากแม่

ของเราปากมดลูกเปิดแค่เซนเดียวหมอให้กลับบ้านค่ะถึงจะเจ็บท้องถี่ด้วยก็ตาม หมอบอกต้อง3เซนขึ้นถึงให้นอนรอคลอดค่ะ

ขอบคุณจ้าาา🤗

ให้กลับบ้านค่ะต้องมีอาการปวดท้องก่อนถึงจะได้นอนแต่ถ้าผ่าคลอดคือนัดวันผ่าคลอดได้เลย

ทางนี้ฝากคลีนิกเลยได้ฝากพิเศษกับหมอทำคลอดที่รพ.รัฐ

บ้านนี้38+1ปากมดลูกเปิดเหมือนกันหมอให้กลับบ้านอีก4วันรอตรวจซ้ำจ้า

จ้าขอให้คลอดง่ายปลอดภัยทั้งแม่และลูกนะค่ะ

ให้นอนคะ

ใช่คะ