5 ตอบกลับ

เราก็เหลืองค่ะ เพราะลูกไม่ยอมตื่นกินนม แต่เราโดนอบคืนนึงไม่หาย เลยต้องอยู่ต่อกับลูกอีก 2 คืน แต่ไม่ได้อบอีกนะ แค่เราต้องอยู่ให้ลูกกินนมทุก 3 ชั่วโมง โคตรเหนื่อยเลย เพราะเราจะไม่ได้นอนตลอด 2 วัน 2 คืน แล้วได้กลับบ้าน หลังจากนั้นหมอนัดมาอีกถึง 3 ครั้ง 3 วันนัดครั้ง กว่าจะผ่านค่ะ

ของบ้านนี้ก้อ้หลืองแต่ค่าไม่สูงมากเลยกลับบ้านได้ แนะนำให้พาเขาออกตากแดดตอนเช้าค่ะช่วยได้จริงๆบีก้อทำแบบนั้นอยู่ค่ะช่วง7-8 โมง

บ้านนี้ก่อนออกจาก รพ.น้องก็ตัวเหลืองแต่หมอบอกว่าค่าไม่ถึงต้องอบเลยให้กลับบ้าน

VIP Member

ขึ้นอยู่กับการตัดสินใจของหมอเลยค่ะ

ให้หมอตัดสินใจดีกว่าครับ