2 ตอบกลับ

TapFluencer

เอาเข้านอนยากมั้ยคะ บ้านนี้เป็น overtired อยู่ 2 วัน เวลาเข้านอนยากมากกว่าจะยอมนอน และนอนไม่เคยเกินชั่วโมง แก้โดยให้ลูกกินนมอย่าบ่อย กินตามช่วงเวลา เราเอาลูกเข้าเต้าค่ะ ร้องก็เอาให้กินแบบ buffet ก็เลยทำให้น้องเป็นน่ะค่ะ และอีกอย่างคือ ติดเล่นค่ะ โทรไปปรึกษสหมอ หมอให้แก้โดย พอน้องตื่นแล้วต้องเอาเข้านอนต่อให้ได้ภายใน 1 ชั่วโมงค่ะ ให้ทานนมตามเวลา ให้น้องนอนให้ได้ 2 ชม. ต่อครั้ง น้องก็ดีขึ้นค่ะ

โชคดีจังค่ะแม่ น้องเข้านอนง่าย 🥰

ห่วงเล่น หรืออาการร้อน หรือมีสิ่งกวนเวลานอนรึป่าวคะ

น่าจะเสียงรบกวนค่ะ เอาน้องมาเลี้ยงบนรถบรรทุก