71 ตอบกลับ

อายุครรเท่ากันเลยค่ะแต่เราเลือดไม่ออกมาเยอะแบบนี้ยังไม่มีน้ำเดินเลยค่ะ...ไปหาหมอก็กลัวเขาไล่กับสองจิตสองใจอยู่ตอนนี้

ถ้าปวดถี่ๆไปหาหมอเลยค่ะแม่ ไม่ต้องรอ

VIP Member

ไปเลยค่ะ ปากมดลูกเริ่มเปิดแล้ว ตอนเราจะคลอดก็มีมูกแต่ไม่มีเลือด ไปรพ.ปากมดลูกเปิด2เซน

หาหมอเลยค่ะ ถ้าจะให้กลับบ้านหมอจะบอกเอง คิดเยอะๆไว้ก่อนค่ะอย่าชะล่าใจ

ได้กลับมานอนบ้าน เพราะปากมดลูกเปิด 1 เซนกว่า

ไปได้แล้วค่ะแม่ ใกล้คลอดแล้ว ขอให้คลอดง่ายๆ ปลอดภัยทั้งคู่นะคะ

ไปหาหมอด่วนเลยค่ะ น้องจะออกมาเเล้ว ยินดีด้วยนะค่ะ

ไป รพ. เลยค่ะ ใกล้คลอดแล้วขอให้คลอดง่ายๆนะคะ

VIP Member

ไปค่ะ ยินดีด้วยนะคะ จะได้เจอตัวเล็กแล้ว

VIP Member

ไปเลยคะ สัญญาณเตือนมาแล้วว่าจะคลอด

อาบน้ำแต่งตัวเตรียมของไปเลยจ้าแม่

จะคลอดแล้วจ้ารีบไปโรงพยาบาลเลยค่ะ