4 ตอบกลับ

แม่ใช้สิทธ์บัตรทองเลยค่ะ แล้วใช้สิทธ์สามีเบิกค่าคลอด15000 กับค่าฝากครรภ์1500 ได้ค่ะ กับสงเคราะห์บุตรเดือนละ800 ส่วนตัวทำแบบนี้

ใช้สิทธิ์พ่อเบิกค่าคลอดได้ 15000 ค่ะ จดทะเบียนสมรสสามารถทำเงินสงเคราะห์บุตรเดือนละ 800 ด้วยค่ะ

TapFluencer

สิทธิ์ประกันสังคมให้สำรองจ่ายไปก่อนแล้วเอาใบเสร็จไปเบิกทีหลังจ้า

อันนี้ทราบค่ะ คือตัวแม่จะใช้สิทธิ์บัตรทองในการคลอดลูกค่ะแต่ว่าอยากจะสอบถามถ้าจดทะเบียนสมรสกับสามีมีสิทธิ์ประกันสังคมเบิกอะไรได้ไหมคะ

เคยเห็นพยาบาลบอกว่าสามารถเบิกของพ่อได้นะคะถ้ามีสิทธประกันสังคม

ขอบคุณมากค่ะคุณแม่