31 ตอบกลับ

ไม่เป็นอะไรค่ะสมัยนี้ยาหมอดี ตอนนี้ผ่าคลอดลูก 2 นอนโรงพยาบาล 4 วันมาพักที่บ้าน 2 วันวันที่ 7 ออกขายของแล้ว

ไม่จำเป็นค่ะ ร่างกายเราแค่ขาดวิตามินค่ะ แม่กินวิตามินบำรุงด้วยนะคะ

ของแม่ตอนแรกๆ ปวดเมื่อยมากค่ะ พอได้อยู่รู้สึกสบายตัวมากกก

ไม่เป็นค่ะ แม่เราคลอดเรามา33ปี เราคลอดมา5เดือน ร่างกายปกติค่ะ

มันแค่ช่วยให้หุ่นกลับเข้าที่ไวผอมลงประมาณนั้นอะคะ แต่ถ้ามีเวลาอยู่ อยู่ก็ดีค่ะจะผอมไวกว่าคนไม่ได้อยู่ ส่วนตัวเราไม่เชื่อนะคะเพราะจากคนรอบข้างและประสบการณ์รอบๆตัวยังไม่มีใครบ้าค่ะ เราคิดว่ามันเป็นแค่กลอุบายให้คนที่พึ่งท้องได้อยู่บ้านจนกว่าแผลจะหายดีมากกว่า และให้แม่อยู่กับลูกแค่นั้นเลยค่ะ แม่เราอายุ69ยังไม่บ้านะคะ ลูกพี่ลูกน้อง 2คน อายุ38ก็ยังไม่บ้าค่ะ เราอายุ33กับเพื่อนอีก4คน ก็ยังไม่บ้าค่ะ

เราไม่ได้อยู่ไฟ เพราะผ่าหมอห้ามค่ะ หมอบอกแผลจะเน่า

2 ท้องไม่ได้อยู่เดือนเลยสักท้อง ปกติทุกอย่างค่ะ

เราผ่าคลอดค่าไม่ได้อยู่ไฟเลย

ไม่เป็นค่ะจากประสบการณ์จริง

กินตัวเดียวกับที่หมอให้ค่ะ

อยู่เดือนคืออะไรคะ