2 ตอบกลับ

หาหมอค่ะ ถ่ายเขียวน้องทานนมแม่รึเปล่า ถ้าใช่แม่ทานอะไรไปค่ะ อึน้องเลยออกมาแบบนี้ค่ะ🧡🧡🧡✌️✌️

น้องทานนมแม่คะ ไปหาหมอมาแล้ว หมอบอกเบาแล้ว แต่แม่ยังกังวลคะ เพราะเหมือนถ่ายออกมามีมูกทุกครั้ง

ถ้าเป็นคุณแม่ให้นม แล้วแม่กินผักอึน้องก้อจะออกมาเป็นแบบนี้ค่ะ บ้านนี้ก็เป็นค่ะ อาการปกติ

ปกติแม่ไม่ได้ทานทุกมื้อคะ เลยกังวลกลัวน้องติดเชื้อ แต่น้องทานนมได้ปกติ ตัวไม่ร้อน ไม่งอแง แต่เวลาถ่ายบางครั้งน้องจะบิดเหมือนปวดท้องคะ