2 ตอบกลับ

ถ้ายังปวดท้องหลังจากแท้งแล้ว แสดงว่ายังมีเนื้อค้างอยู่หรือไม่ก็ติดเชื้อค่ะ ต้องหาหมอเลยค่ะ เลือดจะมีนิดหน่อยและไม่มีกลิ่นเหม็น จะไม่ไหลเยอะค่ะ เป็นประมานไม่เกิน2สัปดาห์ค่ะ ถ้าเป็นมากกว่านี้ควรหาหมอนะค่ะ

ขอบคุณมากนะคะ ตอนนี้เลือดอยู่ดี ๆ ก็ไม่มีแล้วค่ะ แต่อาจจะหาคุณหมอเพื่อความชัวร์อีกที 😊

แท้งหมดหรือเปล่าคะ กลัวแท้งค้าง ถ้าแท้งค้างต้องขูดมดลูกค่ะ หาหมอเถอะค่ะ

คุณหมอตรวจครั้งที่แล้วบอกไม่ต้องขูดมดลูกอ่ะค่ะ ตอนนี้เลือดหยุดแล้ว แต่คงไปหาหมอเพื่อความมั่นใจ ยังไงก็ขอบคุณมากเลยค่ะ ☺️