7 ตอบกลับ

แอปเอาไว้ดูประจำเดือนรอบเดือนดีกว่าค่ะ ถ้าจะดูว่าไข่ตกจริงไหมต้องใช้ที่ตรวจไข่ตกค่ะ แม่นยำกว่า ได้ผลกว่าหาซื้อตามshoppyก็ได้ค่ะเทสได้แม่นยำ แต่ต้องดูรอบเดือนด้วยนะคะว่ากี่วัน ถ้าเป็นประจำเดือนวันที่1 ต้องตรวจตั้งแต่11 12 13 14 15 กันพลาดค่ะ ตามรูปเลยค่ะพี่ เทสวันไหนสีเข้มแบบนี้ทำการบ้านเลยค่ะพี่ แต่ถ้าไม่เข้มสักวันตั้งแต่11 -15 แปลว่าไข่พี่ไม่ตกค่ะ ไข่อาจจะไม่โตตามเกณฑ์ มดลูกอาจจะหนาบางไม่พร้อมฝังตัว มันมีรายละเอียดตรงนี้ด้วยค่ะพี่

ยินดีกับคุณแม่ด้วยนะคะ น้องมาแล้ว😊😊

ไข่ไม่ตกสามารถมีปจดได้ค่ะเราเคยป่วยโรคไข่ไม่ตกไม่รู้เรียกโรคอะไร หมอบอกว่าปจดมาก็ใช่ว่าไข่จะตกสมบูรณ์ทุกเดือนบางเดือนไม่ตกบางเดือนตกไม่สมบูรณ์แต่ปจดก็สามารถมาได้ค่ะ ลองค้นหาข้อมูลเพิ่มเติมได้ค่ะ

ตอนนี้ ปจด มาแล้วคะ ไข่น่าจะตกช้า😁

ในแอพไม่100%นะคะ ถ้าตรวจแล้วไข่ไม่ตกก็คือไข่ไม่ตก ถึงจะxxxกันตามแอพบอก แต่ไข่ยังไม่ตกสิทธิ์ที่จะติดก็แทบจะไม่มีเลยจ้า

ตอนนี้ ปจด มาแล้วค่ะ ไข่คงตกช้าคะ

เราก็เป็นจร้า เพราะฮอร์โมนในร่างกายเราเปลี่ยนแปลง อาจทำให้ ปจด เลื่อนลองปรึกษาหมอดูไว้อีกทางนะคะ

ขอบคุณจร้า

ตกไปเมื่อ29พค. ตอนนี้รอลุ้นอยู่จ้า

VIP Member

ถ้าไข่ไม่ตกประจำเดือนก็ไม่มาจ้า

ขอบคุณค่ะ

VIP Member

ถ้าไข่ไม่ตกก็ไม่มีปจด.ค่ะ

ขอบคุณค่ะ😊