2 ตอบกลับ

ไม่ต้องกังวนนะคะ หมอจะกระตุ้นให้ปากมดลูกเปิดก่อนคะ แม่บ้านนี้คลอดน้องต้อง42วิกคะเพราะแม่ไม่อาการอะไรเลยคะ กระตุ้นแล้วก็ไม่เปิดคะ เลยได้ผ่าคลอดเพราะความปลอดภัยน้องต้องมาก่อนคะ แม่นับน้องดิันด้วยนะคะ

ค่ะขอบคุณนะคะ

งงจังของเราฝากคลีนิคหมอบอกทุกอย่างบอกรายละเอียดมากกว่าไปฝากโรงพยาบาลด้วยซ้ำหมอที่เปิดคลีนิคก็ต้องเป็นหมอสูติทำไมเค้าถึงให้เราไปตรวจ รพ.ทั้งๆที่เค้าก็สามารถตรวจให้เราได้

ก็ไม่รู้เหมือนกันค่ะหรืออาจจะเป็นเครื่องมือการแพทย์ไม่ครบก็ได้ค่ะ