11 ตอบกลับ

LMP วันเดียวกันเลยค่ะ กำหนดคลอดเราคือ 1 ตุลา 65 อายุครรภ์ครบ 40 สัปดาห์ ถ้าเลือกผ่าคลอด ก็สามารถคลอดได้ตั้งแต่อายุครรภ์ 37 สัปดาห์ คือหลังวันที่ 17 กันยา 65 เป็นต้น หรือถ้าคลอดเอง ก็รอจนกว่าจะเจ็บครรภ์คลอดค่ะ แต่ต้องไม่เกิน 42 สัปดาห์นะคะเพราะรกจะเสื่อม

วันเดียวกันเลยค่ะ ของเราในแอปครบ 40 สัปดาห์วันที่ 1ตุลา ผลซาวด์ 6 ตุลา ก็คงประมาณนี้ เพราะเราสามารถคลอดได้ตลอด ถ้าครบ 37สัปดาห์ก็ปกติแล้วค่ะ

เท่ากันเลยค่ะ ของเราหมอนัด 6 ตุลา อาจคลาดเคลื่อนได้เป็นปกติ เราคนแรกคลอด 40 สัปดาห์ 4 วัน คนที่สองคลอด 38 สัปดาห์ 3 วัน ท้องหลังได้ อาจจะไม่ถึง 40 สัปดาห์ ไม่ต้องกังวลค่ะ

เหมือนกันเลยค่ะหมอีกคนพูดคลอดเดือนตุลาอีกคนพูดเดือนพฤจิกานี้ก็งงๆประจำเดือนครั้งสุดท้ายก็เดือนธันวา มกรา ประจำเดือนไม่มาแอบ งง กับหมอค่ะ

แม่บ้านนี้ก้องงค่ะ

หน้าจะตุลาคมน่ะค่ะแม่เพราะของเราเมนส์มาครั้งสุดท้าย25พฤษจิกายนเรายังกำหนดคลอด2กยเลยค่ะแต่หมอซาวด์ดูความยาวของเด็กให้น่ะค่ะ

ก็ประมานนี้แหล่ะค่ะหมอเค้าคงนับแล้วว่ากำหนดประมานนี้

ครั้งสุดท้ายวันเดียวกันเลยแม่ ของเราหมอนับให้ครบ 38 วีควันที่ 24 กันยายนค่ะ สามารถเลือกคลอดได้ตั้งแต่ 24 กย. - 8 ตค. ค่ะ เราผ่าคลอด

แม่บ้านนี้น่าจะคลอดเองค่ะ

น่าจะตุลาค่ะแม่ บ้านนี้เมนส์หยุดไปตอน25พฤศจิกายน64กำหนดคลอดกันยาแม่น่าจะกำหนดคลอดตุลาค่ะ

ต้องเป็นกันยาค่ะของเราก็ครั้งสุดท้ายเดือนธันวาบ้านนี้กำหนด11กันยา

ขอบคุณค่ะเเม่

น่าจะกันยาค่ะหนูเมนมาครั้งสุดท้าย17ธันวาหมอนัดคลอด20กันยา

จิงค่ะอยากให้ออกเเล้ว555อยากเห็นหน้าเขาด้วยเเหละ555

กันยายนค่ะ เกือบสิ้นเดือน ของเรา12พย กำหนดคลอด8กันยาค่ะ

ขอบคุณแม่ แม่บ้านนี้งงค่ะใม่รู้จะเชื่อหมอรพ.ไหนดี ต้องดูอาการตัวเองเเร้วเเหละคร้า

ของหนูมาวันสุดท้าย29ธันวาคลอดปลายเดือนกันยาจ้า