7 ตอบกลับ

เป็นเหมือนกันคะ รอดู week ที่ 8 ก่อนค่ะ ของเรามีเลือดออกตอน week 5 หมอให้รออัลตราซาวด์ week ที่ 8 อีกที ถ้าเรามีอาการแพ้ท้อง ก็เป็นสัญญาณที่ดีว่าน้องยังอยู่ ตอนนี้เรา 37 week 3 day แล้ว ยังไม่เลิกแพ้ และเป็นทุกภาวะที่คนท้องเป็น

อาการแพ้ท้องน้อยมากค่ะแม่

5-6 วีค เจอแค่ถุงตั้งครรภ์เพราะน้องยังตัวเล็ก หมอจะอัลตร้าซาวด์ทางช่องคลอด ประมาณ 8 วีค ขึ้นไปถึงเจอน้องค่ะ เราเจอน้องตอน 8 วีค 6 d อัลตร้าซาวด์ผ่านหน้าท้อง

ขอบคุณนะคะ ขอให้เจอน้องแบบแม่บ้างนะคะ

บ้านนี้ไปฝาก4wซาวด์ไม่เจออะไร 6wเจอแค่ถุงการตั้งครรภ์ค่ะ 8w3dถึงเจอน้องพร้อมหัวใจ ตอนนั้นหมอนัดซาวด์ทุก2สัปดาห์

ขอบคุณนะคะ จะได้สบายใจขึ้น

ใจเย็นๆนะค่ะแม่เดี่ยวก็เจอน้องค่ะ เป็นเหมือนกันค่ะ ท้องแรกก็ท้องลม น้องกำลังโตค่ะ

ขอบคุณนะคะ😊

บ้านนี้ซาวด์ตอนเเรก5วีคเจอเเค่ถุงกับไข่เเดงค่ะ หมอนัดอีกที8wเจอตัวน้องเเละหัวใจ

ขอบคุณนะคะ🥰

เราไปฝากตอน5วีคเจอแต่ถุง เจอตอน8-9วีคเป็นตัวและหัวใจเลยค่ะแม่ ทำใจให้สบายค่ะ

ขอบคุณนะคะ

เราซาวครั้งแรกตอน 6 วีคไม่เจอน้องค่ะ มาเจอน้องตอน 11 วีคค่ะ

ขอบคุณนะคะแม่😍