6 ตอบกลับ

ปกติค่ะ ไม่ถ่ายมากสุดได้20วันเลย สังเกตอาการน้องเอา ถ้ากินได้นอนหลับไม่งอแงก็คือปกติเลย บ้านนี้ขับถ่ายดีมาก กินปุ้บออกปั๊บจนบางทียายๆกังวลว่าหลานท้องเสียเลยค่ะ

ของเราแล้วแต่วันค่ะ ถ้าวันไหนถ่ายก็ถ่ายทั้งวันเลย น้องปกติดีไม่งอแง กินเยอะมาก บางวันรอบกลางดึก ถ่ายต่อเนื่องก็มี เปลี่ยนแพมเพิสปุ้บถ่ายปั๊บ 🤣

ของเราแล้วแต่วันค่ะ ถ้าวันไหนถ่ายก็ถ่ายทั้งวันเลย น้องปกติดีไม่งอแง กินเยอะมาก บางวันรอบกลางดึก ถ่ายต่อเนื่องก็มี เปลี่ยนแพมเพิสปุ้บถ่ายปั๊บ 🤣

ถ้าทานนมแม่ปกติค่ะ แต่ถ้าทานนมผง นมผสมพาหาหมอเพื่อให้หมอกระตุ้นอึและเปลี่ยนนมผงนะคะ

ขอบคุณค่ะคุณแม่

บ้านนี้ลูกได้28วัน อึวันไม่รู้กี่รอบคะ นมแม่ล้วนคะ แต่ไม่งอแงนะคะกินได้นอนหลับคะ

Super Mum

ถ้าน้องกินนมแม่ ถือว่าปกติค่ะ นมแม่ย่อยง่ายค่ะ

ขอบคุณน่ะค่ะคุณแม่

ทามหาหิงค์ช่วยได้ลูกอาจท้องอืด