14 ตอบกลับ

Super Mum

- แม่ไม่แข็งแรงพอที่จะคลอดเอง ( โรคต่างๆ) - น้องตัวใหญ่เกินคลอดเอง - ปากมดลูกเปิดไม่สมบูรณ์ - เกินกำหนดคลอด 42w (รกเสื่อม) - ท่าออกของน้องไม่เหมาะที่จะคลอดเอง (ไม่กลับหัว) - มีภาวะครรภ์เป็นพิษ ประมาณนี้ค่ะ ที่คิดออก

บ้านนี้ฝากพิเศษค่ะ หมอให้เลือกเลยว่าจะผ่าหรือคลอดเอง เลือกผ่าค่ะ เพราะไม่มั่นใจว่าจะคลอดเองได้ เห็นเพื่อนๆหลายคนตั้งใจจะคลอดเองแต่สุดท้ายได้ผ่าเกือบทุกคน เจ็บตัว 2 เด้งเลยค่ะ

VIP Member

ปากมดลูกไม่เปิดเพิ่ม สายสะดือพันคอ อยู่ในท่าก้น ครรภ์เป็นพิษ เชิงกรานแคบ นึกออกประมานนี้ค่ะ

ของเราคนแรกคลอดเองคนนี้ต้องผ่าคะเพราะเจอเบาหวานลูกจะตัวใหย่ถ้าคลอดเองมีสิทลูกไม่รอด

บ้านนี้ลูกคนแรกเด็กตัวใหญ่แม่ตัวเล็ก เชิงกรานเล็ก หมอประเมินว่าคลอด้องไม่ได้ค่ะ

เราปากมดลูกไม่เปิดค่ะถึงได้ผ่าคลอด เราไม่มีอาการปวดท้องเฉยๆ นอนรอคลอดก็ไม่ปวด

ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะแม่ แสดงว่าหมอรีบแน่เลย และเคร่งเนอะ ไม่ให้กลับไปนอนรอที่บ้านด้วย มานอนรอตั้ง 3 วัน น่าเบื่อแทนเลยค่ะ แม่คลอดตอนกี่สัปดาห์หรอคะ

ลูกตัวใหญ่ เชิงกรานแม่เล็ก ครรภ์เป็นพิษ เบาหวาน เด็กมีปัญหา

ของเรา มีน้ำเดิน แต่ปากมดลูกไม่เปิด หมอเลยต้องผ่าคลอดให้คะ

ถ้าเด็กหัวใจเต้นช้าผิดปกติ ก็ต้องผ่าคลอดค่ะ

บ้านนี้อายุเยอะ40+หมอเลยให้ผ่า ท้องแรกค่ะ