7 ตอบกลับ

ตอนเราท้องแรกหมอก้อบอกว่าเราท้องแข็ง (จับเรานอน ร.พ ห้ามลุกขึ้นไปไหน ให้ฉี่บนเตียง ฉีดยาเกี่ยวกับทำให้ปอดทารกแข็งแรงเผื่อคลอดก่อน เรางงๆนะ แบบว่าไม่รู้ตัวเลยว่าท้องแข็ง ไม่เจ็บไม่ปวด พยาบาลมาตรวจกี่ครั้ง เราก้อบอกว่าเราไม่ปวด ไม่เปนไร ไม้รู้สึกเลยว่าท้องแข็ง เรานอนได้ 3 วันก้อปล่อยกลับบ้าน

ใช่ค่ะเราก้อติดไว้ตลอดเวลาเลย^^

คือพยาบาลจะมาติดเครื่องnst ให้ทุกๆ4ชม.ค่ะ เครื่องนั้นมันสามารถฟ้องการบีบตัวหดรัดของมดลูกได้โดยที่เราไม่รู้สึกว่ามันแข็งรึปวดไปยันหน้าจอของพยาบาลค่ะ ถ้าท้องแข็งมันจะขึ้นเป็นกราฟสูงๆถ้าไม่แข็งมันจะเรียบค่ะ อันนี้พี่พยาบาลบอกเพราะเราก็สงสัยเหมือนกันว่าเขารู้ได้ไงว่าเราท้องแข็งเลยถาม

ลองขอคุณหมอดูค่ะว่าขอมาสังเกตุอาการที่บ้านถ้าคุณหมอไม่อณุญาติก็แปลว่าแม่อาจจะได้คลอดแล้วค่ะเพราะท้องแข็งบ่อยปากมดลูกอาจเปิดได้

เราเป็นอายุครรภ์33วีคปากมดลูกเปิด4เซนนอน รพ.2คืนได้กลับบ้านแต่หมอสั่งห้ามทำอะไรเราประครองได้ถึง37วีค หมอเร่งคลอดให้37+2

บ้านนี้ขอหมอกลับมาดูอาการที่บ้านค่ะเพราะบ้านกับ รพ.ไม่ไกลกันหมอเลยให้กลับ

Super Mum

ใกล้คลอดแล้ว สู้ๆค่า✌️

Super Mum

✌️✌️