48 ตอบกลับ

VIP Member

บ้านนี้ตั้งใจปล่อยให้มีน้องอยู่แล้ว พอ ปจด.ขาดพอตรวจก็ขีดแดงเลย แต่ไม่ชัด เว้นไป 1อาทิตย์ตรวจอีกรอบขีดแดงชัดมาก

งงกะคำถาม= น้องกี่เดือนคะ ท้องถึงจะขึ้น= ถามอย่างมีสติคะ หมายถึงยังไง ถามให้คนเข้าใจ คะ

ขอบคุณค่ะ

มันแ้วแต่คนคะอันนี้2-3ก็เริ่มมีแล้วนิดแล้ว3นี้เห็นได้ชัดว่าใหญ่ขึ้น

VIP Member

บ้านนี้ 3 จะเข้า 4 เริ่มมีตึงๆท้องนอนหงายก็ยังนูนๆท้องไม่ยุบแล้วจ้า

แล้วแต่หนังท้องแม่ๆแต่ละบ้านคะบ้านนี้หนังท้องหนาท้องออก6-7 เดือน

แล้วแต่คนค่ะ บางคนออกช่วง3-4เดือน บางคนก็ 5เดือนถึงจะชัดค่ะ

เริ่มป่อง 5เดือนค่ะ พอเดือนที่ 6 ย่าง 7 ป่องวันป่องคิน

แล้วแต่คนคะ ร่างกายคุณแม่แต่ละคนก็ไม่เหมือนกันคะ

แบเวแต่บางคนจร้านี้2เดือนกว่าท้องเริ่มโตแล้วจร้า

ตอนนี้เกือบจะ 5 เดือน ท้องเริ่มขยายแล้วค่ะ