11 ตอบกลับ

บ้านนี้ขี่รถทางขรุขระทุกวันค่ะ หลุมเยอะ ยิ่งฝนตกถนนยิ่งพังรถบรรทุกชอบขี่แถวบ้านเยอะถนนมีแต่รอยแตกค่ะ ตอนนี้34+2วีคไม่เคยมีเลือดออก มีหน่วงบ้างจุกบ้าง บางทีลูกก็ถีบใส่ตอนตกเลยค่ะ น้องปกติดีค่ะ แม่ก็เซฟๆตัวเองไว้ด้วยนะคะ

ตอนท้อง 8-20 สัปดาห์ หมอสมิติเวชห้ามคือ ห้ามนั่งรถแล้วมีแรงสะเทือนลูกระนาด ตกหลุม ห้ามท้องเสีย ห้ามกินของหมักของดอกของไม่สุก ห้ามเป็นไข้หวัดไอจาม ถ้ามีอาการปวดท้องรับหาคุณหมอนะคะ แรงสะเทือนอาจทำให้ปากมดลูกเปิดได้ค่ะ

ไม่ไปหาหมอละคะ เป็นอะไรควรไปหาหมอก่อนเรยอันดับเเรกท้แงอ่อนยิ่งอันตราย ไม่ควรมาโพสต์ถามเพราะไม่มีใครเเน่ใจหรอบอกได้ดีกว่าการไปตรวจคะปลอดภัยสุด เป็นอะไรหมอจะได้ช่วยได้ทัน

เห็นด้วยค่ะแม่​ เอาเวลาที่มาโพสถาม​ ไปหาหมอก็จบ

ทางนี้ขับรถไปทำงานทุกวัน ไปกลับ20กม. ทำถนนใหม่ตลอดเส้นทาง 2เดือนแล้วค่ะยังไม่เสร็จ พยายามขับช้าๆเอาค่ะ

VIP Member

บ้านนี้38+4 แล้ว ขับรถยนต์ มอไซค์ ทุกวันค่ะ แต่ต้องระวังตัวเองด้วยค่ะ หากมีอาการผิดปกติ หาหมอเลยค่ะ

ที่บ้านก็ทำถนนเหมือนกันคะ แต่ไม่ถึงขั้นปวดท้องแค่จี๊ดท้องนิดๆ🤣

เป็นเหมือนกันค่ะเจ็บท้องฝั่งขวาทรมานมาก

แม่ไปหาหมอเลยค่ะ หมอจะได้ดูอาการค่ะ

ขับช้าๆหยอดๆเอาค่ะ

ควรไปหาหมอคะ