มารดาประชารัฐต้องลงทะเบียนทุกคนมั้ย

ต้องลงทุกคนมั้ยได้สิทธิ์ทุกแม่ท้องมั้ยสงสัยว่า ต้องลงทะเบียนไว้มั้ยเกณฑ์​ไหนที่ได้หรือไม่ได้​ ได้รับเงินจริงมั้ย

มารดาประชารัฐต้องลงทะเบียนทุกคนมั้ย
41 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

มันเป็นแค่นโยบายของพรรคพลังประชารัฐค่ะแม่ เขายังไม่ออกมาชี้แจงและอนุมัติให้ใช้เลยค่ะ รอฟังข่าวก่อนนะคะ

เห็นว่าต้องมีบัตรประชา​รัฐ​ด้วยนะคะ เขาให้เฉพาะคนจน รายได้น้อย แต่น่าจะยังไม่เริ่มโครงการนี้

ทั้งหมดทั้งมวลนโนบายพรรคนี้ เพิ่ง มีข้อม๊ลมาเเค่เพิ่มค่าเเรง 400. นอกนั้นเงียบกริบ

มันเป็นแค่นโนบายของพรรคพลังประชารัฐค่ะ ตอนนี้ยังไม่มีการอนุมัติให้ใช้นะคะ

มีแค่เงินอุดหนุนเด็ก ถึง6ปี เดือนละ600 แค่นั้นค่ะ ตามโครงการตั้งแต่ปี ตุลาคม58

เเค่นโยบาย เอาจริงๆเเล้ว กว่าจะได้ใช้ลูกคงเป็นหนุ่ม

ตอนนี้เป็นแค่นโยบาย ไม่รู้เมื่อไหร่จะเป็นรูปธรรม

วันที่25นี้คงจะได้รู้กันค่ะ ว่านโยบายนี้จะผ่านมั๊ย!!!

5y ago

ตกลงผ่านมั่ยคะแม่เราไม่ได้ดูข่าว

เฉพาะคนที่มีบัตรประชารัฐค่ะเค้าไห้ลงทะเบียนไว้

VIP Member

โครงการนี้ยังไม่มีคะเป็นแค่นโยบายตอนหาเสียง