3 ตอบกลับ

TapFluencer

ส่วนตัวเราไม่ได้สูบบุหรี่นะคะ แต่เห็นพี่ชายพยายามเลิกตอนที่พี่สะใภ้ตั้งครรภ์ค่ะ พี่ชายเราเคี้ยวหมากฝรั่งกับออกกำลังกายนะคะ เค้าบอกว่าต้องทำให้ไม่มีเวลาไปสูบ เอาใจไปจดจ่อที่ลูกกับอย่างอื่นค่ะ พี่ชายเราสูบหนักนะคะสูบมานาน แต่เลิกได้ก่อนลูกคลอดค่ะ แม่สู้ๆนะคะเพื่อตัวน้อย เราเป็นกำลังใจให้ค่ะ

ขึ้นอยู่กับตัวเราค่ะ ถ้าเรากลัวลูกได้รับอันตรายก็เลิกได้ค่ะ บ้านนี้ไม่เคยดูดบุหรี่ แต่แฟนดูดค่ะ พอรู้ว่าท้องก็เลิกเลยค่ะ แต่แม่เป็นคนชอบกินเหล้า พอรู้ว่าท้องก็ไม่แตะเลยค่ะ สู้ๆนะคะ

Super Mum

สู้ๆนะค่า