3 ตอบกลับ

เช็ดให้สะอาด นะคะแม่แล้วทาด้วยบีแพนเธนสูตร ออยเมนต์ ตัวตามรูปเลยค่ะ ถ้ามีวาสลีนก็ใช้วาสลีน ป้องกันก้นน้องหน่อยค่ะ แล้วก็หาแพมเพิสที่ไม่อับชื้น และไม่แข็งค่ะ บางทีลูกฉี่ ลูกอึ แล้วเราไม่ได้เปลี่ยนแพมเพิสบ่อยๆ มันไม่ระบายอากาศ ก้นน้องก็จะแดงได้ค่ะ ปกติ

+1ค่ะ เราใช้ตัวนี้ทา วันเดียวหายแดงเลยค่ะ แต่ต้องงด ทาแป้งด้วยนะคะ

ให้ยาม่วง​ทาคะหายไหว1วัน2วันก็หาเเล้วคะ

ถ่ายเยอะ ทาแป้ง ซับให้แห้งช้วยได้คะ

ใช้วาสลีนทาค่ะ น้องฉี่ถ่ายบ่อย