4 ตอบกลับ

บางคนมีอะไรกันตรงวันไข่ตก หรือหลังวันไข่ตกแล้วท้องก็จะเคลื่อนได้ค่ะ เพราะกว่าจะปฏิสนธิฝังตัวแยกตัวก็ใช้เวลาเป็นอาทิตย์นะ อย่างเราปจด.หาย 2 วันทำ อายุครรภ์ตรงค่ะ ช่วงท้องอ่อน ๆ จะไม่ค่อยเห็นอะไรหนอกน้องยังเล็ก เราซาวนด์ครั้งแรกตอน 12 วีค ลูก 6 ซม.เองค่ะ นี่หมอบอกว่าโตกว่าเกณฑ์แล้วนะแต่ก็ยังเล็กอยู่ดีถ้าดูไม้บรรทัด 😅

ใช่ค่า รอบเดือนหาย2วัน ตรวจเจอ2ขีดจางๆ อาจจะไข่ตกช้า หุหุ เพราะมีพสพ.กับแฟนช่วงก่อน/หายเป็นรอบถี่มาก 😄

เหมือนกันเลยคะ นับตามรอบปจด.9วีคแต่ซาวน์ได้6วีค ไม่เจอตัวเด็กมีแต่ถุง หมอให้ลุ้นอีก2อาทิตย์มาดูใหม่แต่วันนี้มีเลือดสีน้ำตาลออกมาด้วย กังวลเลยคะกลัวเหมือนครั้งที่แล้วแท้งหลุดไปเมื่อต้นปีนี้

สู้ๆนะคะคุณแม่ ยังไงอัปเดตให้ฟังหน่อยนะคะ

เป็นคะไข่อาจจะตกช้า ไม่ต้องกังวลคะ บ้านนี้ประจำเดือนกับวันไข่ตกห่างกันเกือบ2อาทิตย์เลยคะ เพราะฉะนั้นยึดตามคุณหมอได้เลยจ้า

ขอบคุณนะคะ ใจชื่นเลยค่า 😊

ของเราถ้านับตาม ปจด 9w+3d แต่ไปซาวด์ตอนเจอน้อง 6w+1d คุณหมอบอกว่าอาจจะไข่ตกช้าค่ะ

ใช่ค่า หมอรอดูอีก2อาทิตย์ค่า