5 ตอบกลับ

อาการเดียวกันเลยคะ เป็นมา5 วันแล้ว ฉีดกันแท้งแล้วคะ 5 วันที่แล้วยังไม่เห็นตัวอ่อนคะ วันนี้หมอนัดคะ กังวลเหมือนกัน

เป็นเหมือนกันเลย เลือดออกเหมือนมาประจำเดือน ท้องแรกสะด้วย🥺

หมอบอกงดเดินก่อน ถ้าไม่จำเป็น ให้นอนพักผ่อนเยอะๆ

คล้ายๆ ภาวะแท้งคุกคามเลย นอนนิ่งๆ หรือปรึกษาหมอนะคะ

เป็นเหมือนกันค่ะ😢ออกมา4-5 วัน

ขึ้นเข้มกว่าเดิมค่ะแม่ ตอนนี้อายุครรภ์อาจจะยังน้อยอยู่ทำให้ไม่เจอน้องค่ะแม่🥰

ถ้าท้องอยุ่ ควรรีบไปหาหมอคะ

ไปหาหมอมาแล้วค่ะตรวจไม่พบตัวอ่อน อายุครรภ์น่าจะน้อยค่ะ ตรวจทั้งในช่องคลอด และหน้าท้อง หมอว่า แท้งหรือไม่ก้ท้องนอกมดลูกค่ะ รอผลเลือดอีกทีวันที่8 เลือดไหลหนักมากค่ะ