46 ตอบกลับ

รู้ตอน 5 วีค เริ่มแพ้ท้องตอน8วีคพะอืดพะอมทั้งวัน หิวก็อ้วก อิ่มเกิมก็อ้วก ประเด็นคือกินอะไรไม่ค่อยได้ แล้วก็หิวทั้งวัน ย้อนแย้งไปหมดเลยค่ะ ทางออกคือนอนทั้งวัน 😂

คนแรกตอน5วีคมีอาการแพ้ท้องกินข้าวกินน้ำไม่ได้ อาเจียนออกมาตลอดจนเข้าช่วง4เดือน คนที่2ตอน4วีคตรวจเจอเมื่อวาน มีอาการหิวมาตลอดกินยังไงก็กินไม่อิ่ม

รู้ตอน5สัปดาห์ค่ะ แปลกมากที่ไม่รู้ตัวจนประจำเดือนขาดไป5วันตัดสินใจตรวจค่ะ ขึ้นสองขีดทั้งสองอันเลย ทั้งตื่นเต้น ทั้งดีใจในเวลาเดียวกันเลยค่ะ🩷

6weeksค่ะ อยู่ๆก็เหนื่อยง่าย ง่วงนอนเยอะกว่าปกติ รู้ตัวเลยว่าไม่ใช่แล้ว ปกติเป็นคนอึดมาก พอตรวจครั้งแรกก็โป้งงง สองขีด🤣 วันต่อมาไปฝากครรภ์เลย

ตอน5สัปดาห์ค่ะ อยู่ดีๆเวียนหัว หน้ามืด จะเป็นลม เลยตรวจเจอสองขีดเข้มๆเลยค่ะ หลังจากนั้นไม่มีอาการแพ้อะไรเลย นอกจากพะอืดพะอมเล็กน้อยค่ะ

รู้ตอน1เดือนค่า ที่รู้เพราะสังเกตุว่าตัวเองฉี่บ่อยกว่าปกติเลยลองตรวจดู แต่บ้านนี้ไม่มีอาการแพ้ค่ะกินได้ทุกอย่างปกติ

รู้ตอน3สัปดาห์ค่ะ หลังจากตรวจแล้วขึ้น2ขีด 1อาทิตย์ต่อมาก็ไปฝากครรภ์ค่ะ ตอนไปฝากครรภ์คุณหมอบอกว่าตั้งครรภ์4สัปดาห์แล้ว

รู้ตอนท้องได้2เดือนค่ะ มีไข้อ่อนเพลียค่ะ เหม็นขี้หน้าสามี(เป็นแค่ช่วง3เดือนแรกค่ะ) นอกจากนั้นไม่มีอาการแพ้อะไรเลยค่ะ

บ้านนี้รู้ตัวตอน17wค่ะ ไปฝากตอน18w ก่อนรู้ว่าท้องอาการแพ้แบบกรดไหลย้อนเลยค่ะ อีแม่อัดยาฉ่ำมากดีที่น้องไม่เป็นไร

บ้านนี้รู้ตอน7วีคค่ะ อาการคือรู้สึกเพลียๆ พะอืดพะอม ประจำเดือนขาดอาทิตย์นึงเลยตรวจเล่นๆขึ้น2ขีดจริงค่ะ