8 ตอบกลับ

เราเคยแท้งตอน10wไม่มีน้ำคาวปลาค่ะหลังขูดมดลูกได้2วันเลือดไม่มีแล้วค่ะ เดือนถัดไปก็เป็นประจำเดือนเลยค่ะ แต่เป็นแบบกระปริบกระปรอยไม่หยุดเราเลยไปหาหมอ หมอซาวด์มีถุงน้ำในรังไข่ขนาด4เซนค่ะหมอนัดติดตามทุกเดือนจนหายค่ะและให้ทานยาคุมเพื่อปรับฮอร์โมนเลือดก็หยุดไหล ถ้าเลือดยังไม่หยุดไหลหลังแท้งควรไปหาหมอค่ะ อาจเป็นแบบเราหรืออาจแค่มดลูกอักเสบเลยทำให้ออกกระปริบกระปรอยค่ะ

รวมเลือดด้วยไม่ควรเกิน11 วันค่ะ เราเเท้งขูดมดลูกมา2 ครั้งค่ะ เเ ท้งตอน12 วีคทั้ง2 ครั้ง

หลังแท้งมาตัวเองมีประจำเดือนหรือยังคะ ของเราแท้งได้1เดือนกับ5วัน ปจดยังไม่มาเลย

เคยแท้งครบตอน7w มีเลือดออก3วันก็หายค่ะ แต่ระหว่างเลือดออกมีน้ำสีใสออกมานิดหน่อย

ยังไม่น่ามีน้ำคาวปลานะคะ 5วีค ส่วนตัวแท้ง7วีค ก้อมีแค่เลือด3วันก้อแห้งหาย

เคยแท้งตอน 10 วีคเลือดออก กะปิกกะปอย 2-3 วันค่ะ ไม่มีน้ำคาวปลานะคะ

เคยแท้งครบตอน6วีค หลังแท้งมีแค่เลือดออกไม่เกิน5วันคะ

ขอบคุณทุกคำตอบนะคะ