5 ตอบกลับ

ไปเลยค่ะแม่ บ้านนี้กำหนด11 แต่น้องไม่ยอมออกมา หมอนัดให้วันที่15ไปนอนรอถ้ารอไป2วันไม่มีอาการจะให้ยาเหน็บ สรุป15ตอนเช้าไม่มีอาการค่ะ 40 4 เข้านอนรอคลอดปกติตอนบ่ายโมง สรุป20:24 น้องออกมาค่ะ อย่าคิดมากนะคะ คุยกันดีๆคุณพ่ออาจจะเข้าใจ ในใจอาจจะเป็นห่วงว่าคุณแม่จะเบื่อมั้ยไปนอนรอทั้งๆที่ไม่ปวดแต่ก็ลืมคิดถึงเหตุผลของคุณแม่ ค่อยๆคุยกันนะคะ เดี๋ยวน้องก็ออกมาแล้ว🥰💕

บ้านนี้กำหนดคลอดเมื่อวานค่ะ แต่หมอให้ดูอาการถ้าไม่มีอาการอะไรก็มาตามนัดอีกทีวันที่ 23 หมอน่าจะเร่งคลอดให้

VIP Member

ไปเลยค่ะแม่ บางคนก็ไม่ปวดท้องคลอดนะค่ะ ต้องได้กระตุ้นคลอด หรือ ได้ผ่าคลอดค่ะ

ขอบคุณนะค่ะ

เหมือนกันเลยคะครบกำหนดคลอดวันพฤหัสบดีนี้แล้วคะ แม่ต้องเตรียมของไปเลยไหมคะ

เอามาค่ะแต่หมอให้เอากลับปากมดลูปเปิด2เซนค่ะรอคลอดหมอบอกว่าคลอดแล้วค่อยให้ญาติเอามาให้ค่ะหมอให้เอาแค่โทรศัพท์กับสายชาร์จไว้ค่ะ

ตอนนี้แม่นอนโรงบาลแล้วใช่ไหมคะ

ใช่ค่ะ