4 ตอบกลับ

เขาจ่ายยาให้จนถึงหลังคลอดคะ ถ้าไม่ได้ยาสามารถสอบถามกับทาง รพ.ได้นะคะ บางทีเขาจะให้จ่ายเงินก่อนแล้วยื่นสมุดฝากครรภ์เพื่อรับยา.ออเดอยาจะมีเขียนในสมุดฝากครรภ์คะ

แม่ก็ฝาก รพ.รัฐ ค่ะ แม่ต้องไปจ่ายเงินแล้วเอาใบเสร็จไปยื่นอีกช่องเพื่อรับยาค่ะ แต่ไม่รู้จะเหมือนกับที่แม่ฝากหรือเปล่านะ ครั้งหน้าแม่ลองดูนะค่ะ

++++ค่ะ จะต้องจ่ายเงิน แล้วเอาใบเสร็จไปยื่นห้องรับยา

แม่บ้านนี้ก็ฝาก รพ รัฐค่ะ ได้ยาบำรุงเลือดและแคลเซียมมากินตลอดทุกครั้งที่ไปตามนัดฝากครรภ์เลยค่ะ

บ้านนี้ หมอจะถามทุกครั้งว่ายาเหลือไหม รับยาบำรุงเพิ่มไหม ตลอดเลยค่ะ