20 ตอบกลับ

VIP Member

ตอนท้อง ห้ามทำสีผม ห้ามสักคิ้ว ห้ามสักตามตัวค่ะติดเชื้อได้ง่ายผลกระทบมีต่อแม่แล้วก็ลูกด้วยค่ะ แม่ลองถามหมอดูนะคะว่าทำได้ไหม เลี่ยงๆไปก่อนหลังคลอดค่อยทำค่ะ ดูตามความเหมาะสม แต่ตอนท้องห้ามทำอะไรทั้งสิ้นค่ะ

ก็สักนะคะ แต่มันไม่เจ็บคะ และก็ไม่มีผลอะไร ตอนไปทำท้องได้ 6 วีค ไป ซ้ำอีกรอบ ตอน 12 วีค ค่ะ อันนี้อาจจะแล้วแต่ช่าง และวิธีการทำนะคะ

บ้านนี้ตอนน้อง3เดือนแรก แม่ไปสักมาจ่ะ ก่ไม่เป็นอะไร ไม่รุ้นะค้ะแล้วแต่บุคคลรึป่าวไม่แน่ใจค่ะแม่

รอลูกคลอดก้อนดีกว่า ไม่มีอะไรรับประกันได้100%ว่าจะปลอดภัยนะ เป็นอะไรขึ้นมามันไม่คุ้มจ้า

เสี่ยงติดเชื้อง่ายค่ะ มันไม่มีอันตรายถึงลูกค่ะถ้าไม่ฉีดยาชา ระวังแค่ติดเชื้อ

ไม่ควรเลยจ้า ร่างกายคนท้องติดเชื้อง่ายมากค่ะ ไม่พาลูกเสี่ยงดีกว่านะคะ

VIP Member

รอคลอดเสดก่อนดีกว่าค่ะ. คนท้องติดเชื้อง่าย

VIP Member

อย่าพึ่งเลยดีกว่าคะแม่รอคลอดน้องก่อน

VIP Member

ช่วงนี้เกี่ยวกับเคมีหยุดก่อนนะคะแม่

ไม่ได้ค่ะงดก่อนถามร้านสักมาแล้ว^^