5 ตอบกลับ

ไม่ได้ตรวจเบาหวานหรอคะ ส่วนใหญ่ตรวจเบาหวานตอน24วีค แต่เอาจริงๆมันเป็นของหมักหมมก็ขึ้นได้ปกติค่ะ ถึงแม้จะไม่ได้เป็นเบาหวาน เบาหวานไม่เกี่ยวกับอายุค่ะ อยู่ที่สุขภาพเรา

ใช่ค่ะไม่ได้ตรวจเบาหวานเลยตั้งแต่ฝากท้อง เดียวไปรอบหน้าจะทวงถามเขาค่ะ

TapFluencer

อายุน้อยก็เป็นเบาหวานได้นะคะ

แต่หนูไม่มีอาการใดๆเลยค่ะ ในครอบครัวก็ไม่มีใครเป็นเบาหวานเลยคาะ

เบาหวาน? รึเปล่าคะ ได้ตรวจไหม

ไม่ได้ตรวจค่ะแต่ไม่มีท่าทีที่จะเป็นค่ะแม่ ยังไม่ได้กลืนน้ำตาลด้วย หมอยังไม่พูดถึงเรื่องตรวจเบาหวานกะหนู เพราะหนูก็อายุยังน้อยค่ะ😅

เหมือนกันเลยค่ะ บ้านนี้27+6

เป็นเบาหวานไหมคะ

ไม่นะคะแม่ไม่มีท่าทีที่จะเป็นเลย แต่ไม่ได้ตรวจนะคะ หมอรพ.ยังไม่ตรวจเลยเดียวรอดูค่ะ เพราะอายุก็ยังน้อยเลยค่ะ18เอง🥲