การเป็นคุณแม่เลี้ยงเดี่ยว!!!

ตามหัวข้อเลยค่ะ ตอนนี้ท้องได้6เดือนนิดๆ แต่เลิกกับแฟน เพราะทะเลาะกันบ่อยมากเราทนไม่ไหวค่ะ เลยกลับมาอยู่กับครอบครัวตัวเองเขาก็หายไปเลยแบบไม่ติดต่อมาเลยค่ะ เหมือนพร้อมที่จะทิ้งเรากับลูก เขาไมพูดเรื่องค่าใช้จ่ายอะไรเลย เวลาไปหาหมอเราก็ไปเองมาตลอด6เดือน ตั้งแต่ท้องมาเรารับรู้ถึงการเปลี่ยนไปมากเลยค่ะ ก่อนท้องเอาใจใส่ เวลาเราอยากไปไหนก็พาไป แต่พอท้องเขาไม่สนใจใยดีเราเลยค่ะ แทบจะไม่มีเวลาให้เราเลย เอาเวลาไปทุ่มเทกับการพนันหมด ตอนนี้เราเครียดมากเลยค่ะตัวเองก็ไม่ได้ทำงานด้วย เรื่องค่าใช้จ่ายต่างๆเกี่ยวกับลูก เราคงจ่ายไม่ไหวแน่ๆ มีแม่ๆคนไหนเป็นคุณแม่เลี้ยงเดี่ยวบ้างมั้ยคะ มีวิธีจัดการกับสถานการณ์แบบนี้ยังไงคะ #ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ #ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ #คุณแม่ๆช่วยแนะนำหน่อยค่ะ

3 ตอบกลับ

ติดพนันไม่มีใครรุ่งมีแต่ร่วง จากใจคนที่ทำงานสายนี้แม่เลิกกับเขาเดินออกมาดีแล้วค่ะ งานคนท้องหายากหน่อย แต่ถ้ามีแอพ shopee กู้กับแอพได้ มีระบบผ่อนของด้วยเลือกได้จะผ่อนกี่เดือนผ่อนถูกค่ะ หรือถ้ามีทุนก็ลองทำน้ำปั่น ชานม ขนมขายลงแอพส่งอาหาร

สู้ ๆ นะคะแม่

Super Mum

ถ้าหัวหน้าครอบครัวจะเป็นขนาดนี้ เป็นเราก็เลิกค่ะ มูฟออน

กำลังพยายามมูฟออนอยู่ค่ะ

สู้ๆๆๆค่ะแม่ ให้นึกถึงตัวเล็กให้มากๆๆนะคะ อย่าเครียด

ขอบคุณนะคะ