7 ตอบกลับ

เอาจริงๆแม่บ้านนี้พึ่งคลอดไปวันที่2สิงหาโดนกระตุ้นเพราปากมดลูกไม่เปิดเพิ่มไม่หน้ากลัวนะคะโดยส่วนตัวแต่เวลาที่มดลูกมันเปิดเยอะแล้วมันปวดแบบอยากเบ่งมากๆเลยคะปวดแบบไม่ให้ให้ใจเลยปวดแบบบีบๆทำใจให้สบายนะคะมันเป็นสิ่งที่เราต้องเจออยู่แล้วสู้ๆคะ✌️

กระตุ้นคลอดเหมือนกันค่ะ เพราะอายุครรภ์ 40+2 แล้ว เรื่องความเจ็บ จะเจ็บปวดท้องเองตามลำดับที่ปากมดลูกเปิด ของเราหมอให้ยาเร่งคลอดแบบเหน็บ 3 รอบ ทุก 3 ชม. สู้ๆนะคะแม่ พอลูกออกจากท้องเราจะโล่งเองค่ะ เป็นกำลังใจให้นะคะ🫶🏻

ขอบคุณค่าา 😂

บ้านนี้ท้องแรก แน่นตึงไปหมดเลยค่ะ หมอนัดกระตุ้นวันที่ 26 นี้ ครบ 40 วีคพอดี หมอให้เตรียมตัวอยู่ รพ.ประมาณ 3-5 วันเลยค่ะ ตื่นเต้นมากเลย

กระตุ้นคลอดกับการเร่งคลอดต่างกันค่ะแม่ การกระตุ้นจะไม่คลอดวันนั้นเลยค่ะ

VIP Member

บ้านนี้39+2 แล้วค่ะอยากคลอดมาก แต่ยังไม่มีอาการอ่ะไรเลยคะ

เท่ากันเลยค่ะยังไม่มีอาการอะไรเลย

38+2แล้วค่ะหมอยังไม่คุยเรื่องกระตุ้นคลอดเลย🤣

แตกแล้วจ้า 23/08/66 เวลา14:08🥰

กระตุันคลอดไม่น่ากลัวค่ะ