3 ตอบกลับ

ของแม่เป็นเยอะกว่านี้สีเข้มกว่านี้ น้ำตาลอมแดงเลย หมอบอกเป็นเลือดค้างเก่าๆหรือไม่ก็น้องกำลังฝังตัวอยู่ แต่ถ้าเลือดสดสีแดงชมพูเมื่อไหร่รีบไปหาหมอนะคะแม่ อาจเสี่ยงแท้งได้ พยายามอย่าเครียดนะคะส่งผลถึงน้อง

ขอบคุณนะคะ หมอก็บอกแบบเดียวกันเลยค่ะ

ก่อนเราแท้งก็เป็นตกขาวแบบนี้เลยค่ะ ตกขาวจะเริ่มสีเข้มขึ้นเรื่อยๆ แล้วก็จะค่อยๆปนเลือด สุดท้ายแท้งค่ะ รีบหาหมอเลยนะคะ

ุถ้าหมอบอกแบบนั้นแล้ว แม่อย่ากังวลนะคะ เด่วทำให้ร่างกายอ่อนแอ พักผ่อนเยอะๆนะแม่

ไปหาหมอคะ ผิดปกติ

เป็นเหมือนกันไปหาหมอแล้ว หมอว่ายังไงบ้างคะ