7 ตอบกลับ

ไตรมาสที่1ช่วง1-4เดือนยังไม่ควรมี พสพ นะคะการมีเลือดออกมีหลากหลายสาเหตุค่ะในช่วงนี้ 1เลือดล้างหน้าเด็ก 2.ปจดที่หลงเหลืออยู่ลอกออกค่ะ 3สภาวะเเท้งคุกคาม หากไม่สบายใจใส่ผ้าอนามัยเเล้วไปให้หมอตรวจดูค่ะอาจจะต้องงดการมี พสพ ไปจนกว่าจะคลอดค่ะ

ช่วงท้องอ่อนๆเเม่งดกันมี พสพกับเเฟนไปก่อนนะคะ บางทีเราอาจจะลืมตัวไปค่ะเผลอมี พสพ เเบบเเรงหรือกระทบกันมากไป รอเข้าช่วงไตรมาสที่2น่าจะดีสุดนะคะเเม่

โอเคค่ะ ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะคะ แต่ตัวเล็กจะไม่เป็นอะไรใช่มั้ยคะ

ควรไปหาหมอค่ะ เช็คดู คนท้องไม่ควรมีเลือดออก 1-3เดือน งด มีพสพ ก่อนนะคะ เรายังไม่รุ้ว่าร่างกายเราและลูกเป็นยังไง

ขอบคุณนะคะแม่

เราเคยเป็นค่ะ หมอบอกมีเลือดออกที่เชิงกราน เสี่ยงแท้งคุกคามค่ะ หมอฉีดยากันแท้งและให้งดกิจกรรมทุกอย่างค่ะ

บ้านนี้ตอนท้องอ่อนมีเลือดออก ภาวะแท้งคุกคาม งดตั้งแต่รู้ว่าท้องเลยค่ะ พ่อกลัวน้องเป็นอะไร จนตอนนี้ 27w 😅😅

ออกไม่เยอะค่ะ เป็นคราบน้ำตาลนิดเดียวแล้วหยุดไปเลยค่ะ

Super Mum

แนะนำหาหมอค่ะ คนท้องไม่ควรมีเลือดออกค่ะ

ควรพักก่อนแม่🤟🏻