ช่วงท้องแพ้ท้องหนักมาก #แม่ท้องสุดทน

ตั้งแต่รู้ตัวว่าท้องก็แพ้หนักมากๆค่ะ กินอะไรไม่ได้เลยแม้แต่น้ำเปล่า! แพ้ตั้งแต่เริ่มท้องจนถึง5เดือน น้ำหนักลดลงไป20กิโล หาคุณหมอทุกอาทิตย์เพื่อให้น้ำเกลือแทน จากที่คิดว่าจะไปทำงานได้ก็กลายเป็นว่าต้องหยุดงานเต็มๆ 3 เดือนเลยค่ะ อาเจียนตลอดเวลา มีโถอยู่ข้างเตียง ไม่มีแรงจะลุกไปเข้าห้องน้ำเลย ต้องให้คุณพ่อช่วยอาบน้ำสระผมให้ ได้กลิ่นอะไรก็อาเจียนไปหมด #แม่ท้องสุดทน ต้องมาจริงๆค่ะ พอเข้าเดือนที่ 4 แม่เป็นลมตอนเข้าห้องน้ำ (นั่งเป็นลมที่ชักโครกเลย) คุณพ่อตกใจมากจนรีบพาแม่ไปโรงพยาบาลและแอดมิดไป 1 อาทิตย์ ต้องใส่ผ้าอ้อมผู้ใหญ่ตลอดเวลาที่แอดมิด ท้อสุดๆเลยค่ะ แต่พอเข้าเดือนที่ 6 อาการแพ้ก็หายไปเหมือนไม่เคยแพ้มาก่อนเลย น้ำหนักก็ขึ้นดีมากๆ แต่ก่อนคลอดคุณพ่อกับแม่ก็กังวลเรื่องร่างกายของลูกมากๆ เพราะแม่ไม่ได้กินอะไรเข้าไปเลย5เดือนเต็ม! แต่พอน้องคลอดออกมา 2710 กรัม ร่างกายแข็งแรงสมบูรณ์ดี แม่ก็โล่งใจเลยค่ะ เอาจริงๆตอนนี้ยังเข็ดกับการท้องอยู่เลยค่ะ 🤣🤰🏻 #แม่ท้องสุดทน

1 ตอบกลับ

VIP Member

ขอบคุณมากเลยนะคะแม่ที่มาแชร์ประสบการณ์ให้ได้อ่านกัน❤️