41 ตอบกลับ

เป็นเหมือนกันค่ะ..ลองทานน้ำอุ่นๆจะพอช่วยใด้บางส่วน..พอ3เดือนไปแล้วก็จะดีขึ้นค่ะ

ท้อง3เดือนกว่าละก็ยังไม่หายแพ้เลย หายใจติดขัดไม่สบายท้องเอามากๆกินไรไม่ค่อยได้

ทำไมทรมานจังเห้อ55ต้องอดทนสู้ๆค่ะ

ดื่มน้ำเยอะๆนะคะ เคี้ยวหมากฝรั่งที่ไม่หวาน ช่วยบรรเทาอาการแพ้ท้องได้ค่ะ

นอนพักเยอะๆได้ค่ะไม่เป็นอะไร อะไรที่รู้สึกอยากกินกินได้เลยนะคะ

VIP Member

ถ้ากินผลไม้ก็กินแทนข้าวได้เลยแม่ถ้ากินอะไรไม่แพ้ก็กินเลยค่ะ

แพ้ถึง4เดือน​ครึ่ง​ตอนนี้​กินทุกอย่างที่ขวางหน้าจร้า

ตั้งแต่​ท้องมาจนถึง4เดือน​ครึ่ง​นะได้เวลากินข้าวเมื่อไหร่​จะร้องไห้หิวแต่กินไม่ได้พอกินไปออกที่เดิมรึไม่กินเข้าไปปวดหัวเวียนหัวพอเลยช่วงนั้นมาติว่ามีนิดเดียว​กินไม่อิ่มสู้ๆนะ​คะ​

เอาน้ำอุ่นล้างปากจ้า กินขนมปังกรอบ ดื่มนมอุ่นๆจ้า

น้ำทับทิมของทิปโก้ค่ะ ดื่มตอนเช้าๆช่วยได้

สู้ๆค่ะทางนี้4เดือนแล้วยังไม่หายแพ้เลยค่ะ

เป็นเหมือนกัน ท้องสองแล้วค่ะหนักสุดๆ

ท้องแรกแพ้จนไม่กล้ามีคนที่สองเลยค่ะ คุณแม่ท้องสองแพ้หนัก คงต้องคิดก่อนเลยค่ะ ✌🏻❤️