3 ตอบกลับ

TapFluencer

เด็กแต่ละคนกินไม่เหมือนกันกินไม่เท่ากันค่ะ ถ้าน้องไม่งอแงไม่อ้วกไม่แหวะแสดงว่าน้องอิ่มหลับสบายค่ะ ของเราก็ให้กินครั้งละ3-4ออนเหมือนกันเพราะตอนลูกเราช่วงแรกเกิด1เดือนเราให้กินแค่2-3ออน น้องไม่พอค่ะเช็คทุกอย่างทั้งแพมเพิส เรอ นั่นนี่ก็ร้อง พอให้นมเพิ่มอีกก็กินแล้วหลับไปเลยค่ะ

Super Mum

ลูกเราช่วงแรกเกิด - เข้า 2 เดือน ก็กินครั้งละ 4 ออนซ์ ค่ะ วันนึงตกเกือบ 32 ออนซ์ แม่พยายามจับเรอ ถ้าน้องเรอ อึดี ฉี่ดี ร่าเริง ไม่แหวะนม ก็ให้น้องทานได้ค่ะ ให้ลูกเราอิ่มก็พอ แต่หลัง 2 เดือนน้องจะค่อยๆกินน้อยลงเองค่ะ เป็นไปตามวัยค่ะแม่

TapFluencer

ช่วงแรกๆบ้านนี้ให้น้องกิน4ออนเหมือนกันค่ะเพราะน้องไม่อิ่มเราไม่สนใจเรื่องดราม่าหรอกค่ะสนใจแค่ลูกอิ่มไม่งอแงก็พอแล้วค่ะแม่