11 ตอบกลับ

ของเราไม่แพ้ท้องเลยค่ะ แต่ช่วงสี่เดือนมีอาการเวียนหัว อยากอาเจียนบ่อยครั้ง เลยสอบถามคุณหมอ คุณหมอเลยแนะนำให้คุมอาหารเพราะ นน ขึ้นเยอะมาก อาจจะเสี่ยงเบาหวานได้ พอลดแป้งลดข้าวเหนียวอาการก็เบาลงค่ะ

ทางนี้เริ่มแพ้ช่วง5wแพ้หนักมาก แบบหิวข้าวพอกินแล้วอ้วก ร้องไห้เพราะหิว หน้ามืดบ่อย หมิ่นอะไรหลายๆอย่าง บวกไม่สบาย หายดีช่วง15wคะ

ทางนี้ แพ้ตั้งแต่รู้ว่าท้อง จนตอนนี้ใกล้คลอดแล้วค่ะ ยังอาเจียนทุกวัน

เป็นไปได้ค่ะแม่ บางคนไม่แพ้เลยมาแพ้เอาช่วงไตรมาสสุดท้ายก็มีค่ะ

ตั้งแต่รู้ว่าท้อง จนตอนนี้ผ่านมา 3 เดือนแล้ว ไม่แพ้ท้องเลยค่ะ

เป็นได้ค่ะ บ้านนี้แพ้ตั้งเเต่รู้ว่าท้องยัน 5เดือนเลยค่ะ

เป็นไปได้ค่ะบางคนแค่ๆเกิดก็จะมาเเพ้ท้องได้เลยค่ะแม่

ท้องแรกเหมือนกันไม่เคยแพ้ท้องเลยค่ะ จนตอนนี้31wแล้ว

ท้องแรกเหมือนกันค่ะจน28วิคแล้วไม่เคยแพ้ท้องเลยค่ะ

เป็นไปได้ค่ะ หายแพ้แล้วก็กลับมาแพ้ได้ค่ะ

ไม่เคยแพ้เลยค่ะ จนมาถึงตอนนี้เริ่มมีอาการค่ะ