4 ตอบกลับ

บางทีอาจจะเป็นเพราะฮอร์โมนที่เปลี่ยนแปลงนะคะ คุณแม่ลองปล่อยใจให้สบายๆ ไม่เอาความน้อยใจมาทะเลาะกันนะคะ เข้าใจว่ามีบ้างอดคิดไม่ได้ใช่ไหม แต่ยังไงเราก็ต้องดึงตัวเองออกมาจากความคิดนั้นด้วยการทำกิจกรรมอย่างอื่น ร้องเพลง ดูหนัง พูดคุยแลกเปลี่ยนกับเพื่อนๆได้ค่ะ

TapFluencer

ปล่อยวางค่ะแม่ อาจเป็นที่ฮอร์โมน เข้าใจว่าเราอยากให้สนใจ แต่ต้องเข้าใจมนุษย์ผู้ชาย แม่หาหนัง ตลกดู เปลี่ยนโฟกัสค่ะ (เดี่ยวไมโครโฟน โน๊ตอุดมบอก ผู้ชายเหมือนควายเผือก ไม่ค่อยเข้าใจเรา555)

บ้านนี้ก็เคยเป็นค่ะแม่แต่พยายามปล่อยวางเพราะเวลาเราร้องไห้ความรู้สึกส่งไปถึงลูกได้ค่ะ นึกถึงลูกเยอะๆเข้าไว้ค่ะ✌️✌️

เป็นคะอาจจะเป็นฮอโมนของมนุษย์แม่คะ