7 ตอบกลับ

น้องกินนมน้อยค่ะแม่ ฉี่น้องเลยตกตะกอนเป็นสีส้มอิฐ ช่วงนี้อากาศร้อนด้วยแม่ แม่ลองบีบนมใส่ขวดให้ดูดไหมคะ แม่จะได้รู้ปริมาณที่น้องกิน บางทีน้องดูดเต้าไม่แรงนมก็ไม่ไหลนะแม่ บางทีน้องแค่ดูดเคลาเต้าเล่น

ใช่ค่ะวันนี้อากาศไม่ร้อนเท่าไหร่เเล้วน้องก็ฉี่เยอะด้วยฉี่เหลืองใสเเล้วค่ะ

ให้เข้าเต้าบ่อยๆหน้าร้อนอาจจะร่างกายขาดน้ำ น้องยังทานน้ำเปล่าไม่ได้ก็ให้เข้าเต้าบ่อยๆอารมณ์เหมือนให้จิบน้ำบ่อยๆ

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-5236672)

ีน้องขาดน้ำค่ะ​ แม่เอานมหรือน้ำ​ต้มสุก​ใส่ขวดให้น้องกินเพิ่มระหว่าง​ค่ะ

หน้าร้อนเด็กจะขาดน้ำค่ะ แม่อาจจะเพิ่มรอบให้นมช่วงกลางวันก็ได้ค่ะ

อาการร้อนเด็กขาดน้ำขาดเกลือแร่ค่ะ ให้น้องทานนมแม่เลยอะๆนะคะ

แล้วหมอว่าเป็นเพราะอะไรคะ

แนะนำปั้มนม ใส่ขวดลองให้น้องดูดค่ะเราจะได้รึ้ปริมาน ที่น้องกินต่อมื้อต่อวีน บ้านนี้น้องฉี่เยอะมาก ทั้งเข้าเต้า ที่งปี้มใส่ขวด น้อง 1 เดือน 14วัน ค่ะ กินนม ต่อมื้อ ที่ 3ออนซ์ บางมื้อ3.5ออน แบะน้องดูดเต้าแรง ด้วยค่ นาน5นาที ถ้าบางมื้อแค่ ดูดคลเบาๆคลำเต้าเล่น น้องจะฉี่น้อย